อาหารหลัก 5 หมู่ : 9 สัปดาห์สู่สุขภาพดี รุ่นที่10(8)
ต่อจากกิจกรรม การติดตั้งและใช้งานเครื่องนับก้าวแล้ว ก็จะเป็นกิจกรรมสุดท้ายของสัปดาห์ที่ 2 สู่สุภาพดี คือเรื่องของ อาหารหลัก 5 หมู่ซึ่งวิทยากรศูนย์ฯ ประกาศให้ผู้เข้าร่วมโครงการฯ ทราบว่า จะมีวิทยากรรับเชิญมาเป็นผู้ดำเนินการ และแนะนำชื่อวิทยากรว่าได้แก่ ดร. พรรณี วราอัศวปติ อาจารย์จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ผู้เข้าร่วมโครงการ ต่างตบมือต้อนรับวิทยาเกิน…เอ้ยวิทยากรรับเชิญ กันอย่างอบอุ่นทีเดียวครับ
รายละเอียดและบรรยากาศของกิจกรรมเรื่องนี้ ผมไม่ขอเล่านะครับ ขอนำภาพมาให้ดูแทน….อิอิ เป็นกิจกรรมการให้ความรู้เรื่อง อาหารหลัก 5 หมู่ แบบผู้ฟังมีส่วนร่วม ไม่เว้นแม้วิทยากรของศูนย์ อย่างสนุกสนานแต่ได้ความรู้จากผู้ปฏิบัติจริง จนถึงเวลาเที่ยงโดยไม่รู้ตัว จึงต้องยุติลง แต่ก็ไปคุยกันต่อที่โรงอาหารของศูนย์ฯ ในเวลาร่วมรับประทานกลางวันตามปกติ ก่อนแยกย้ายกันกลับ…..พบกันใหม่สัปดาห์หน้านะครับ
« « Prev : เดินเพื่อสุขภาพ : 9 สัปดาห์สู่สุขภาพดี รุ่นที่10(7)
Next : คนที่ใช้อินเทอร์เน็ตสูงสุดในประเทศไทย » »
4 ความคิดเห็น
ชื่อวิทยากรคุ้นๆนะคะ ดูมาดแล้วท่านน่าจะบรรยายดีมากเลย ไม่ทราบว่า อ.แพนด้า สนุกมั้ยคะ ^ ^
อ่านเรื่องเล่าจากการบรรยายได้โดยตรงจาก วิทยากรได้ครับ….555 สุดยอดครับ![](http://www.gravatar.com/avatar/08547e601c30586f902a0720c22811fa?s=40&d=http%3A%2F%2Fwww.gravatar.com%2Favatar%2Fad516503a11cd5ca435acc9bb6523536%3Fs%3D40&r=G)
http://lanpanya.com/linhui08/?p=475
เชียรกันอย่างออกหน้าออกตาเลย เดี๋ยวโดนเทพ แซวนะจะบอกให้ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ